Hotline: 0969 332 828 Email: [email protected]
Thứ ba, 17/10/2023 07:05 (GMT+7)

Hòa Bình: Đấu giá đấu dự án xây 335 lô đất liền kề

Công ty Đấu giá hợp danh đầu tư Thành Phát đang phối hợp với Trung tâm Phát triển quỹ đất và cụm Công nghiệp huyện Lạc Thủy, tỉnh Hòa Bình tổ chức bán đấu giá tài sản là quyền sử dụng khu đất 95.004,4m2 tại khu 3, khu 4, khu 5, thị trấn Chi Nê, huyện Lạc

Theo thông báo đấu giá, khu đất gồm đất ở tại đô thị là 40.986 m2 sử dụng để xây nhà ở, gồm có khu nhà ở liền kề và khu biệt thự đơn lập. Số lượng sản phẩm dự kiến phân chia thành 335 lô (trong đó: khu nhà ở liền kề xây dựng cao 5 tầng dự kiến có 314 lô; khu biệt thự đơn lập xây dựng cao 3 tầng có 21 lô); đất giao thông diện tích là 44.384,4 m2; đất xây dựng cơ sở y tế diện tích là 767 m2; đất cây xanh, mặt nước, đầu mối hạ tầng kỹ thuật, khu vui chơi, giải trí công cộng (không kinh doanh) diện tích là 8.867 m2.

Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất thông qua hình thức đấu giá quyền sử dụng 40.986 m2 đất ở tại đô thị. Giao đất không thu tiền sử dụng đất cho người trúng đấu giá quyền sử dụng đất diện tích 54.018,4 m2 để đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật...

tm-img-alt
Ảnh minh họa.

Tổng giá khởi điểm khu đất đấu giá là 106,180 tỷ đồng. Tiền đặt trước tham gia đấu giá là 21,236 tỷ đồng. Thời gian bán hồ sơ, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá từ ngày 20/10/2023 đến ngày 1/11/2023, tại Văn phòng giao dịch Công ty Đấu giá hợp danh Đầu tư Thành Phát và Trung tâm Phát triển quỹ đất và Cụm công nghiệp huyện Lạc Thủy, tỉnh Hòa Bình.

Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá vào sáng ngày 6/11/2023 tại Hội trường UBND huyện Lạc Thủy, tỉnh Hòa Bình. Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá, phương thức trả giá lên, đấu giá dự án cả khu đất.

Cùng chuyên mục

Tích hợp thông tin GCNQSDĐ trên VNeID: Bảo đảm giá trị pháp lý của dữ liệu số
Theo luật sư, việc số hóa thông tin Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (GCNQSDĐ) và tích hợp trên VNeID được kỳ vọng giúp người dân chủ động cung cấp, xác thực thông tin về chủ sử dụng đất, nhà ở; hạn chế nguy cơ giả mạo, thất lạc giấy tờ, tăng tính minh bạch thông tin tài sản và thuận tiện hơn khi thực hiện giao dịch. Việc giảm nhu cầu in ấn, lưu giữ và bảo quản giấy tờ cũng góp phần giảm chi phí.
Một số lưu ý về thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp theo quy định mới
Tại Quyết định 1934/QĐ-BTC ngày 20/7/2026, Bộ Tài chính đã công bố các thủ tục hành chính được thay thế, bị bãi bỏ trong lĩnh vực quản lý thuế thuộc phạm vi chức năng quản lý của Bộ Tài chính. Trong đó có thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp. Người dân cần lưu ý một số quy định mới về thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp.
Hà Nội theo dõi, kiểm tra tiến độ 144 dự án nhà ở xã hội
UBND thành phố Hà Nội đặt mục tiêu phấn đấu khởi công trong năm 2026 toàn bộ 114 dự án nhà ở xã hội đã được chấp thuận chủ trương đầu tư; đồng thời tập trung đôn đốc tiến độ 30 dự án đã khởi công và đang triển khai thi công.
Bộ Nông nghiệp và Môi trường hướng dẫn về xác định loại đất
Gia đình tôi có thửa đất tự khai hoang, được cấp Giấy chứng nhận (GCN) với mục đích là đất trồng lúa, GCN có thời hạn đến năm 2000. Năm 2015, gia đình tự hạ mặt bằng để đào ao thả cá (không có sự can thiệp của chính quyền địa phương). Đến năm 2023, gia đình tôi không thả cá mà quay lại canh tác lúa (chưa khôi phục mặt bằng) trồng trong ao. Vậy, đến thời điểm hiện tại, thửa đất đó được xác định là loại đất gì? Bạn đọc V.T.G. hỏi.

Tin mới

Nước hoa không chỉ là mùi hương: Cách chọn “chữ ký” riêng phù hợp với phong cách mỗi người
Một mùi hương phù hợp có thể trở thành dấu ấn khó quên trong giao tiếp, công việc và những cuộc gặp gỡ thường ngày. Tuy nhiên, chọn nước hoa không đơn giản là tìm một chai có mùi thơm dễ chịu. Nồng độ, nhóm hương, thời tiết, môi trường sử dụng và cá tính của người dùng đều là những yếu tố cần cân nhắc.
Khởi nghiệp kinh doanh sữa đậu sạch vốn ít với dòng máy xay đậu nành mini hiệu năng cao
Với vốn đầu tư vừa phải và nhu cầu thị trường ổn định, kinh doanh sữa đậu sạch đang trở thành hướng khởi nghiệp phù hợp với nhiều hộ gia đình, tiểu thương và người mới bắt đầu. Sự xuất hiện của máy xay đậu nành mini hiệu năng cao giúp quá trình sản xuất trở nên gọn hơn, dễ vận hành, tiết kiệm diện tích nhưng vẫn đáp ứng tốt nhu cầu xay liên tục theo từng mẻ nhỏ.
“Cần Thơ - Vươn tầm cao mới”
Kỷ niệm 81 năm Cách mạng tháng Tám thành công (19/8/1945 - 19/8/2026) và Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945 - 2/9/2026), TP Cần Thơ tạo dấu ấn với chương trình nghệ thuật “Cần Thơ - Vươn tầm cao mới”.
Cục CSGT khuyến cáo tài xế giữ khoảng cách với xe liền trước để hình thành thói quen an toàn
Cục Cảnh sát giao thông (CSGT), Bộ Công an khuyến cáo người điều khiển phương tiện cần coi việc giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước cũng như thắt dây đai an toàn là những thói quen cần thiết khi tham gia giao thông. Tuân thủ quy định về khoảng cách góp phần phòng ngừa nguy cơ xảy ra tai nạn và hạn chế thiệt hại khi tai nạn xảy ra.
Hà Nội tổ chức nhiều hoạt động phục vụ người dân dịp Quốc khánh 2/9
Sáng 28/8, tại Hội nghị thông tin chuyên đề và triển khai nhiệm vụ tuyên truyền trên báo chí tháng 9/2026, đại diện Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Hà Nội cho biết, dịp nghỉ lễ Quốc Khánh 2/9 năm nay sẽ có các chương trình biểu diễn nghệ thuật được tổ chức tại khu vực trung tâm thành phố và nhiều xã, phường nhằm đưa không khí ngày hội đến gần hơn với nhân dân.