Hotline: 0969 332 828 Email: [email protected]
Thứ tư, 27/09/2023 06:56 (GMT+7)

Thừa Thiên Huế: Sắp đấu giá đất, khởi điểm từ 2 triệu đồng/m2

Trong tháng 10, 81 lô đất ở các huyện Phong Điền, Phú Vang và TP Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế sẽ được tổ chức đấu giá. Giá khởi điểm thấp nhất 380 triệu đồng/lô.

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thừa Thiên Huế phối hợp với Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phong Điền sẽ tổ chức đấu giá quyền sử dụng 25 lô đất vào chiều 13/10.

Theo đó, các lô đất đấu giá thuộc Khu dân cư xứ Cồn Khoai, thôn An Lỗ, xã Phong Hiền, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế. Đây là các lô đất ở nông thôn, thời gian sử dụng lâu dài.

Diện tích các lô đất từ 151,3 – 220,3 m2. Giá khởi điểm từ 5,5 – 5,8 triệu đồng/m2, tương đương từ hơn 832 triệu đồng đến trên 1,2 tỷ đồng/lô.

Cuộc đấu giá tổ chức tại hội trường UBND xã Phong Hiền. Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá theo từng lô, không hạn chế số vòng trả giá và đấu giá theo phương thức trả giá lên.

tm-img-alt
Ảnh minh họa: Internet.

Chiều 6/10, đơn vị tổ chức đấu giá trên cũng sẽ đấu giá 16 lô đất là tài sản của Trung tâm quỹ đất huyện Phong Điền.

16 lô đất này thuộc Khu dân cư thôn Tư (khu A), xã Phong Hòa, huyện Phong Điền. Diện tích từ 234,6 – 309,5 m2.

Giá khởi điểm từ 3-3,5 triệu đồng/m2, tương đương từ hơn 703 triệu đồng đến hơn 1 tỷ đồng/lô.

Cuộc đấu giá sẽ diễn ra tại hội trường UBND xã Phong Hòa.

Cùng chiều 6/10, Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức đấu giá quyền sử dụng 1 lô đất tại Khu dân cư Giáp Nam, xã Điền Lộc và 5 lô tại khu dân cư Trung Thạnh, xã Phong Chương, huyện Phong Điền.

Diện tích các lô đất từ 122,7 – 262,9 m2. Giá khởi điểm 3 - 4 triệu đồng/m2, tương đương từ trên 490 triệu đồng đến hơn 867 triệu đồng/lô.

Địa điểm tổ chức đấu giá tại hội trường UBND xã Phong Chương. Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá, công khai, liên tục từng vòng cho đến khi không còn người yêu cầu đấu giá tiếp. Phương thức trả giá lên.

Tại huyện Phú Vang, Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang phối hợp với Công ty Đấu giá Hợp danh Vạn Phúc tổ chức đấu giá quyền sử dụng 23 lô đất vào sáng 12/10.

Theo đó, các lô đất đấu giá tại khu quy hoạch dân cư thôn Hà Trữ Thượng, thôn Mong C, thông Mong A, xã Phú Gia.

Diện tích các lô đất từ 162 – 203,5 m2. Đơn giá khởi điểm từ 2 – 3 triệu đồng/m2; tương đương 380 – 581 triệu đồng/lô.

Cuộc đấu giá tổ chức tại hội trường UBND xã Phú Gia, huyện Phú Vang. Hình thức đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá, theo phương thức trả giá lên trên đơn giá m2 đất và không hạn chế số vòng trả giá.

Tương tự, tại TP Huế, Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thừa Thiên Huế cùng Trung tâm phát triển quỹ đất TP Huế sẽ tổ chức đấu giá quyền sử dụng 11 lô đất vào sáng 13/10.

Trong đó, 2 lô đất thuộc phường An Tây và 9 lô thuộc phường Thủy Xuân, TP Huế.

Diện tích các lô đất đấu giá từ 117 – 189,9 m2. Đơn giá khởi điểm từ 17 – 18,1 triệu đồng/m2; tương đương từ trên 1,9 tỷ đồng đến hơn 3,4 tỷ đồng/lô.

Cuộc đấu giá sẽ được tổ chức tại hội trường Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản tỉnh Thừa Thiên Huế. Hình thức đấu giá theo từng lô đất, bằng bỏ phiếu trực tiếp tại cuộc đấu giá, theo từng vòng và không hạn chế số vòng trả giá; phương thức trả giá lên.

Cùng chuyên mục

Tích hợp thông tin GCNQSDĐ trên VNeID: Bảo đảm giá trị pháp lý của dữ liệu số
Theo luật sư, việc số hóa thông tin Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (GCNQSDĐ) và tích hợp trên VNeID được kỳ vọng giúp người dân chủ động cung cấp, xác thực thông tin về chủ sử dụng đất, nhà ở; hạn chế nguy cơ giả mạo, thất lạc giấy tờ, tăng tính minh bạch thông tin tài sản và thuận tiện hơn khi thực hiện giao dịch. Việc giảm nhu cầu in ấn, lưu giữ và bảo quản giấy tờ cũng góp phần giảm chi phí.
Một số lưu ý về thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp theo quy định mới
Tại Quyết định 1934/QĐ-BTC ngày 20/7/2026, Bộ Tài chính đã công bố các thủ tục hành chính được thay thế, bị bãi bỏ trong lĩnh vực quản lý thuế thuộc phạm vi chức năng quản lý của Bộ Tài chính. Trong đó có thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp. Người dân cần lưu ý một số quy định mới về thủ tục khai thuế sử dụng đất phi nông nghiệp.
Hà Nội theo dõi, kiểm tra tiến độ 144 dự án nhà ở xã hội
UBND thành phố Hà Nội đặt mục tiêu phấn đấu khởi công trong năm 2026 toàn bộ 114 dự án nhà ở xã hội đã được chấp thuận chủ trương đầu tư; đồng thời tập trung đôn đốc tiến độ 30 dự án đã khởi công và đang triển khai thi công.
Bộ Nông nghiệp và Môi trường hướng dẫn về xác định loại đất
Gia đình tôi có thửa đất tự khai hoang, được cấp Giấy chứng nhận (GCN) với mục đích là đất trồng lúa, GCN có thời hạn đến năm 2000. Năm 2015, gia đình tự hạ mặt bằng để đào ao thả cá (không có sự can thiệp của chính quyền địa phương). Đến năm 2023, gia đình tôi không thả cá mà quay lại canh tác lúa (chưa khôi phục mặt bằng) trồng trong ao. Vậy, đến thời điểm hiện tại, thửa đất đó được xác định là loại đất gì? Bạn đọc V.T.G. hỏi.

Tin mới

Nước hoa không chỉ là mùi hương: Cách chọn “chữ ký” riêng phù hợp với phong cách mỗi người
Một mùi hương phù hợp có thể trở thành dấu ấn khó quên trong giao tiếp, công việc và những cuộc gặp gỡ thường ngày. Tuy nhiên, chọn nước hoa không đơn giản là tìm một chai có mùi thơm dễ chịu. Nồng độ, nhóm hương, thời tiết, môi trường sử dụng và cá tính của người dùng đều là những yếu tố cần cân nhắc.
Khởi nghiệp kinh doanh sữa đậu sạch vốn ít với dòng máy xay đậu nành mini hiệu năng cao
Với vốn đầu tư vừa phải và nhu cầu thị trường ổn định, kinh doanh sữa đậu sạch đang trở thành hướng khởi nghiệp phù hợp với nhiều hộ gia đình, tiểu thương và người mới bắt đầu. Sự xuất hiện của máy xay đậu nành mini hiệu năng cao giúp quá trình sản xuất trở nên gọn hơn, dễ vận hành, tiết kiệm diện tích nhưng vẫn đáp ứng tốt nhu cầu xay liên tục theo từng mẻ nhỏ.
“Cần Thơ - Vươn tầm cao mới”
Kỷ niệm 81 năm Cách mạng tháng Tám thành công (19/8/1945 - 19/8/2026) và Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945 - 2/9/2026), TP Cần Thơ tạo dấu ấn với chương trình nghệ thuật “Cần Thơ - Vươn tầm cao mới”.
Cục CSGT khuyến cáo tài xế giữ khoảng cách với xe liền trước để hình thành thói quen an toàn
Cục Cảnh sát giao thông (CSGT), Bộ Công an khuyến cáo người điều khiển phương tiện cần coi việc giữ khoảng cách an toàn với xe liền trước cũng như thắt dây đai an toàn là những thói quen cần thiết khi tham gia giao thông. Tuân thủ quy định về khoảng cách góp phần phòng ngừa nguy cơ xảy ra tai nạn và hạn chế thiệt hại khi tai nạn xảy ra.
Hà Nội tổ chức nhiều hoạt động phục vụ người dân dịp Quốc khánh 2/9
Sáng 28/8, tại Hội nghị thông tin chuyên đề và triển khai nhiệm vụ tuyên truyền trên báo chí tháng 9/2026, đại diện Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Hà Nội cho biết, dịp nghỉ lễ Quốc Khánh 2/9 năm nay sẽ có các chương trình biểu diễn nghệ thuật được tổ chức tại khu vực trung tâm thành phố và nhiều xã, phường nhằm đưa không khí ngày hội đến gần hơn với nhân dân.